![Đoàn thể thao học sinh TPHCM dự HKPĐ vòng khu vực từ ngày 20-4](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/pdivpbpc/2024_04_17/2-1742024756-9722.jpg.webp)
Từ rạng sáng, đoàn thể thao học sinh TPHCM đã đến dâng hoa ở Tượng đài Chủ tịch Hồ Chí Minh trước UBND TPHCM. Tham dự chương trình dâng hoa có sự hiện diện của ông Dương Trí Dũng - Phó Giám đốc Sở GD-ĐT TPHCM, ông Nguyễn Nam Nhân – Phó Giám đốc Sở VH-TT TPHCM, đại diện lãnh đạo các phòng, ban thuộc Sở...
![Đoàn TPHCM dâng hoa tại Tượng đài Chủ tịch Hồ Chí Minh 1_1742024756.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/pdivpbpc/2024_04_17/1-1742024756-7470.jpg.webp)
Hội khoẻ Phù Đổng 2024, khu vực IV diễn ra từ ngày 20 đến 28-4 tại Đắk Lắk, gồm 13 đơn vị: TPHCM, Đồng Nai, Lâm Đồng, Đắk Lắk, Gia Lai, Đắk Nông, Kon Tum, Bình Thuận, Bình Dương, Bình Phước, Tây Ninh, Ninh Thuận và Bà Rịa - Vũng Tàu.
![Hơn 300 VĐV TPHCM tranh tài tại HKPĐ vòng khu vực 5_174202481.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/pdivpbpc/2024_04_17/5-174202481-5190.jpg.webp)
Đoàn thể thao học sinh TPHCM tham dự tranh tài với 317 vận động viên ở 11 môn: điền kinh, bơi, bóng rổ, bóng đá, cầu lông, đẩy gậy, aerobic, bóng chuyền, bóng bàn, đá cầu và kéo co. Mục tiêu hướng đến là tiếp tục giữ vững ngôi vị nhất toàn đoàn tại Hội khoẻ Phù Đổng lần này.
![Đại diện đội ngũ HLV của 11 bôn môn nhận hoa từ lãnh đạo đoàn 6_174202481.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/pdivpbpc/2024_04_17/6-174202481-4668.jpg.webp)
Phó Giám đốc Sở VH-TT TPHCM Nguyễn Nam Nhân (Phó trưởng đoàn) cho biết, thời gian qua, các đơn vị và tiểu ban thuộc đoàn TPHCM luôn cố gắng tạo điều kiện để các em học sinh tập luyện và thi đấu một cách tốt nhất; đồng thời động viên cán bộ, huấn luyện viên, vận động viên tập trung thi đấu với tinh thần đoàn kết, trong sáng, trung thực và cao thượng, thể hiện nét đẹp văn hóa của con người TPHCM, đáp ứng sự mong mỏi của nhân dân thành phố.