Thông tin Asian Games

Kết quả thi đấu ngày 5-12

Billiards&Snooker:
Nguyễn Thanh Long, Nguyễn Thanh Bình (Billiards Anh đơn), Lương Chí Dũng/Đỗ Hòang Quân (Snooker đôi) đều dừng chân ở vòng 16; vòng 32 đồng đội Snooker: Việt Nam (Đỗ Hoàng Quân/Lương Chí Dũng)-Đài Loan (Lee Po Hsien/Ku Chih Wei) 3-1.

Bắn súng-bắn dĩa bay:
vòng loại 50m súng ngắn nam: Hoàng Xuân Vinh (hạng 11/47),Nguyễn Mạnh Tường (13/47), Trần Quốc Cường (17/47); vòng loại 25m súng ngắn nữ: Nguyễn Thu Vân (12/54), Đặng Lê Ngọc Mai (13/54), Phạm Thị Hà (17/54); vòng loại bắn dĩa bay đôi nam: Nguyễn Hoàng Điệp (22/27), Lê Nghĩa (27/27); vòng loại bắn dĩa bay đôi nữ: Hoàng Thị Tuất (12/19), Nguyễn Thị Tuyết Mai (16/19), Nguyễn Thùy Dương (17/19).

Bơi lội:
vòng loại 50m bướm nam: Đỗ Huy Long bơi đợt 3, xếp hạng 8/8 với thành tích 26giây 87; vòng loại 100m ếch nữ: Vũ Thùy Dương, bơi đợt 1, xếp hạng 3 với thành tích 1phút 16giây 97; vòng loại 100m ngửa nam: Đỗ Huy Long, bơi đợt 2, xếp hạng 4 với thành tích 1phút 0giây 58.

Xe đạp:
nội dung cá nhân tính giờ nữ (23, 8km): Nguyễn Thị Hoàng Oanh xếp hạng 10/13 với thành tích 36phút 41giây 81.

Cử tạ:
Lưu Văn Thắng (hạng 85kg) thi đấu không thành công; Nguyễn Thị Phương Loan (75kg) đạt tổng thành tích 2 động tác 221kg (cử giật: 95kg và cử đẩy:126kg), xếp hạng 7/8.

Lịch thi đấu ngày 6-12

Billiards&Snooker:
Nguyễn Thanh Bình/Nguyễn Thanh Long (vòng 16 Billiards Anh đôi); Lương Chí Dũng, Đỗ Hoàng Quân (vòng 1/32 Snooker đơn).

Bắn súng-bắn dĩa bay:
25m súng ngắn bắn nhanh: Lê Doãn Cường, Nguyễn Huy Quang Phục, Trịnh Quốc Việt; vòng loại 50m súng trường hơi nữ 3 tư thế: Thẩm Thúy Hồng, Nguyễn Thị Hoa, Đàm Thị Nga; 10m súng trường hơi di động: Nguyễn Mạnh Cường, Nguyễn Văn Tùng, Trần Hoàng Vũ.

Bơi lội:
vòng loại 200m bướm nữ: Vũ Thùy Dương (đợt 2).

Cầu lông: vòng loại đơn nam: Nguyễn Tiến Minh – Santoso Simon (Indonesia); Nguyễn Hoàng Hải - Hidayat Taufik (Indonesia); vòng loại đôi: Nguyễn Quang Minh/ Trần Thanh Hải - Guo Zhendong/ Zheng Bo (Trung Quốc).

Quyền Anh:
vòng loại hạng 69kg: Cao Văn Trường - Yunusov Behzodbek (Uzbekistan).

Cờ Vua:
đồng đội cờ truyền thống (trận 1): Đào Thiện Hải, Nguyễn Anh Dũng và Nguyễn Thị Thanh An.

Rowing:
chung kết B thuyền chèo đôi nam hạng nhẹ: Nguyễn Thế Phong/ Phan Thanh Hào; chung kết A thuyền nữ 4 người: Cao Thị Tuyết, Đặng Thị Thắm, Trần Thị Sâm, Mai Thị Dung.

Bóng chuyền nữ:
Việt Nam - Hàn Quốc.

Thể dục dụng cụ:
Nguyễn Hà Thanh (chung kết nhảy ngựa nam). 

G.M-Ng.Th.

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Bóng đá trong nước

Hải Phòng khởi đầu mùa bóng đầy thuận lợi

Giải mã cú phi nước đại của Hải Phòng

Khiến ĐKVĐ Viettel thất bại ở trận ra quân, đưa Nam Định trở lại mặt đất... Hải Phòng đang có màn dạo đầu LS V-League 2021 không thể ngọt ngào hơn.

Bóng đá quốc tế

Quần vợt

Tay vợt trẻ Minh Đức có chiến thắng ấn tượng.

Các hảo thủ quần vợt Việt Nam thể hiện sức mạnh ở giải VTF Masters 500 – Hải Đăng Cúp 2021

Được xếp làm hạt giống và miễn vòng đầu, các tay vợt hàng đầu Việt Nam như Lý Hoàng Nam, Trịnh Linh Giang, Nguyễn Đắc Tiến, Khánh Duy đều giành chiến thắng chóng vánh ở trận ra quân nội dung đơn nam giải quần vợt VTF Masters 500 – Cúp Hải Đăng 2021 đang diễn ra tại Tây Ninh. Các hảo thủ chỉ để cho đối thủ của mình lấy được 1 tới 2 game trong 1 trận đấu.

Các môn khác

Màn ăn mừng chiến thắng ngoạn mục bằng nhào lộn của Chandler

“Iron” Michael Chandler: Tân binh hạng nhẹ của UFC, đòi “chôn sống” Khabib, kết liễu Poirier

Một trong ba nhân vật chính của sự kiện UFC 257 tại sàn đài Etihad Arena (đảo Yas, Abu Dhabi - UAE), ngoài “Viên kim cương” Dustin Poirier và “Ngôi sao mới nổi”, “Võ sĩ 8 múi” Makhmud Muradov, còn có “Iron” Michael Chandler, người đã có màn chào sân UFC ngoạn mục khi đánh bại “Kẻ hành quyết” Dan Hooker bằng KO kỹ thuật ngay ở hiệp đấu đầu tiên.