Kết quả lượt đấu thứ 4 vòng bảng UEFA Cup 2008-2009 (rạng sáng 4-12)

(SGGPO).- Rạng sáng nay 4-12, Cúp UEFA tiếp tục diễn ra lượt đấu thứ tư tại các bảng A, B, C và D. Qua đó đã xác định thêm được các đội Twente, Galatasaray, Metalist, Standard Liege và Udinese giành quyền vào vòng đấu loại trực tiếp.

Tại bảng A, đại diện của Hà Lan FC Twente dưới sự dẫn dắt của HLV Steve McClaren giành chiến thắng 2 - 1 trước Schalke để theo chân Manchester City vào vòng đấu loại trực tiếp.

Cùng lúc đó, dù được thi đấu trên sân nhà nhưng Manchester City của HLV Mark Hughes chỉ tìm được kết quả hòa không bàn thắng trước Paris S.G. Tuy nhiên, Manchester City vẫn đứng đầu bảng A khi được 7 điểm. Chiếc vé còn lại của bảng này sẽ là cuộc tranh chấp giữa Schalke, Racing và Paris S.G.

Bảng B cũng đã xác định được Galatasaray và Metalist đoạt vé vào vòng knock-out. Galatasaray xuất sắc đánh bại chủ nhà Hertha Berlin với tỷ số sít sao 1 - 0, trong khi Metalist cũng vượt qua đại diện của Hy Lạp Olympiakos bằng tỷ số 1 - 0.

Tại bảng C, đội bóng của Bỉ Standard Liege tiếp tục có phong độ ấn tượng sau khi đánh bại đối thủ sừng sỏ Sampdoria đến 3 bàn không gỡ. Ở trận đấu còn lại, Sevilla tạm lên vị trí nhì bảng (6 điểm) sau khi giành chiến thắng 3 - 0 trước Partizan Belgrade.

Standard Liege giành vé sau 3 trận toàn thắng, 2 chiếc vé còn lại sẽ là cuộc tranh chấp quyết liệt giữa 3 đội bóng tên tuổi Sevilla, Stuttgart và Sampdoria.

Niềm vui của các cầu thủ Udinese.

Ở bảng D, trên sân nhà Friuli, Udinese đánh bại Dinamo Zagreb bằng tỷ số 2 - 1. Được 9 điểm sau 3 trận toàn thắng, Udinese xứng đáng giành chiếc vé đầu tiên của bảng nay vào vòng knock-out.

Trong khi đó, đại diện khác của Hà Lan là NEC Nijmegen cũng có được 3 điểm đầu tiên sau khi bất ngờ có chiến thắng 2 - 1 trước chủ nhà Spartak Moscow.

Với trận thắng này, NEC sẽ tranh chấp hai chiếc vé còn lại với Tottenham và Spartak Moscow. Dinamo Zagreb đã hoàn tất số trận của mình và chính thức bị loại.

* Kết quả cụ thể:

Bảng A
FC Twente - Schalke: 2 - 1
Twente: N'Kufo 1', K. Perez 55'
Schalke: G. Asamoah 77'
 
Manchester City  -  Paris S.G. : 0 - 0

Xếp hạng

HạngĐộiSố trậnThắngHòaBạiH.sốĐiểm
1Manchester City321037
2Twente 320116
3Schalke4112-14
4Racing Santander 3021-12
5Paris-S.G 3021-22

Bảng B

Hertha Berlin - Galatasaray : 0 - 1
M. Baros (penalty) 69'

Metalist Kharkiv - Olympiakos: 1 - 0
Edmar 87'

Xếp hạng

HạngĐộiSố trậnThắngHòaBạiH.sốĐiểm
1Galatasaray 430139
2Metalist 321017
3Olympiakos  310223
4Hertha Berlin 3021-12
5Benfica3012-61

Bảng C

Sevilla  -  Partizan Belgrade: 3 - 0
L. Fabiano (penalty) 32', 73', Renato 46'

Standard Liege  -  Sampdoria: 3 - 0
D. Camargo 23', O. Onyewu 35', M. Jovanovic 43'

Xếp hạng

HạngĐộiSố trậnThắngHòaBạiH.sốĐiểm
1Standard Liege 330059
2Sevilla320146
3Stuttgart311104
4Sampdoria 3111-34
5Partizan Belgrade 4004-70

Bảng D

Spartak Moscow  -  NEC Nijmegen : 1 - 2
Spartak Moscow: S. Kovalchuk 2'
NEC: J.V. Beukering 85', L. Schone 88'

Udinese  -  Dinamo Zagreb : 2 - 1
Udinese: F. Quagliarella 5', C. Obodo 79'
Dinamo Zagreb: Motta 89’ (phản lưới nhà)

Xếp hạng

HạngĐộiSố trậnThắngHòaBạiH.sốĐiểm
1Udinese 330049
2Tottenham320136
3NEC Nijmegen 3102-13
4Spartak Moscow 3102-13
5Dinamo Zagreb 4103-53

Lượt đấu cuối sẽ diễn ra vào ngày 18-12 giữa các cặp đấu:

Bảng A: Racing Santander - Manchester City ; Paris-SG - Twente

Bảng B: Benfica - Metalist ; Olympiacos - Hertha Berlin

Bảng C: Sampdoria - Sevilla ; Stuttgart - Standard Liege

Bảng D: Tottenham Hotspur - Spartak Moscow ; NEC Nijmegen - Udinese

- Rạng sáng mai 5-12 (vào lúc 2h45) sẽ diễn ra các trận đấu tại các bảng E, F, G, H:

Bảng E:
Wolfsburg - Portsmouth
Heerenveen - Braga
Bảng F:
Slavia Praha - Hamburg
Aston Villa - Zilina
Bảng G: 
Valencia - Club Brugge
FC Kobenhavn - Rosenborg
Bảng H: 
Lech Poznan - Deportivo la Coruna
Nancy - CSKA Moscow


* Kết quả tứ kết Cúp Liên đoàn Anh: Manchester United và Tottenham vào bán kết

Manchester United - Blackburn: 5 - 3
Man.Utd: Carlos Tevez 36', 51' (penalty), 54', 90', Nani 40'
Blackburn: McCarthy 48', 89', M. Derbyshire 84

Watford - Tottenham: 1 - 2
Watford: T. Priskin 13'
Tottenham: R. Pavlyuchenko (pen.) 45', D. Bent 76'

* Cúp Italia:

AC Milan - Lazio : 1 - 2
AC Milan: A. Shevchenko 78'
Lazio: M. Zarate (penalty) 87', G. Pandev 93'

Q.Trung

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Nhà vô địch Trần Văn Đảng (trái) hỗ trợ VĐV khiếm thị thi đấu ở Giải điền kinh khuyết tật quốc gia 2020. Ảnh: P.NGUYỄN

Những trái tim nhiệt thành

Thay vì tận hưởng quãng nghỉ cuối năm bên gia đình và bè bạn, sau khi lên ngôi ở Giải vô địch điền kinh quốc gia 2020, các tuyển thủ Nguyễn Thành Ngưng (Đà Nẵng) và Trần Văn Đảng (Hà Nội) lại bay vào TPHCM để sát cánh cùng các ngôi sao điền kinh một thời như Trịnh Đức Thanh, Nguyễn Văn Phương… phục vụ Giải điền kinh người khuyết tật toàn quốc 2020 ở sân vận động quận 8, TPHCM.

Bóng đá trong nước

Bóng đá quốc tế

HLV Gennaro Gattuso chia sẻ cùng các học trò

HLV Gennaro Gattuso ấn tượng với học trò

Napoli đè bẹp AS Roma trong ngày tưởng nhớ huyền thoại của đội bóng Diego Maradona. HLV trưởng Gennaro Gattuso ấn tượng về cách thể hiện sự đoàn kết, lối chơi tập thể của Napoli.

Quần vợt

Các môn khác